Warning: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in ..../includes/class_bbcode.php on line 2958

Warning: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in ..../includes/class_bbcode.php on line 2958
[Hướng dẫn] Hướng dẫn sử dụng team viewer hỗ trợ cài đặt kết nối game MU Việt
Kết quả 1 đến 5 của 5
  1. Administrator Đang Ngoại tuyến
    Administrator Administrator's Avatar
    Thanks
    10

Hướng dẫn sử dụng team viewer hỗ trợ cài đặt kết nối game MU Việt

Hướng dẫn cách sử dụng Teamviewer 8 9 10 cơ bản nâng cao chi tiết nhất

Teamviewer là 1 trong những phần mềm khá phổ biến trên thế giới hiện nay và được sử dụng nhiều ở Việt Nam. Tuy nhiên cũng có khá nhiều bạn chưa sử dụng phần mềm này và thắc mắc rằng đây là phần mềm gì, có chức năng sao. Có gây nguy hiểm cho máy tính hay không.

Teamviewer là gì?

Teamviewer là 1 phần mềm kết nối giữa 2 hay nhiều máy tính với nhau giúp bạn có thể điều khiển máy tính khác, gửi file, video, chat...

Download teamviewer nếu bạn chưa có: Download Teamviewer 10 Full Portable miễn phí - Phần mềm kết nối máy tính

Sử dụng teamviewer có nguy hiểm, có sợ bị hack?

Không. Vì đây là 1 phần mềm khá uy tín và có tiếng nên độ bảo mật an toàn khá cao. Trừ khi bạn sử dụng các bản lậu trên mạng thì mới có nguy cơ. Để kết nối được tới máy tính của bạn thì máy tính của người khác phải có ID, password, và teamviewer của máy bạn phải mở lên. Vì thế không hoặc rất khó có khả năng này.

Ở các phiên bản teamviewer 8 9 10 gần đây thì giao diện gần như giống nhau và các chức năng cũng khá giống nhau. Ở bài viết này mình viết hướng dẫn sử dụng teamviewer trên bản 10. Với các bạn khác các bạn cũng làm tương tự.

Hướng dẫn sử dụng teamviewer

Trước tiên khi sử dụng Teamviewer sẽ có 2 trường hợp:
    - Bạn là người muốn kết nối tới máy tính người khác để điều khiển hoặc làm gì đó
    - Bạn cần trợ giúp để người khác vào máy tính của mình làm gì đó

Trước tiên mở teamviewer lên bằng cách click vào icon teamviewer ngoài desktop hoặc vào search để tìm kiếm teamviewer

Phần mềm teamviewer sẽ được mở lên. Tuy nhiên các bạn sẽ phải đợi trong giay lát để teamviewer thiết lập YOur ID và password. Xong đâu đấy máy tính sẽ hiển thị tương tự như phía dưới gồm các thông tin và cửa sổ đăng nhập.

Gửi ID và pass team viewer cho BQT để được hỗ trợ cài đặt từ xa

Xem các chủ đề mới nhất cùng chuyên mục:

2. Những thành viên sau đã Cám ơn Administrator cho bài viết này:

kach0n (06-19-2015)

3. ban1984b Đang Ngoại tuyến
    Junior Member ban1984b's Avatar
    Thanks
    0
    Mình không thể vào game được, có thể giúp mình cài đặt đc không ?

4. mycomputer Đang Ngoại tuyến
    Member mycomputer's Avatar
    Thanks
    0
    ADM cho em hỏi cái partner ID là sao thế? Mình viết vào hay nó tự có

5. giangntt Đang Ngoại tuyến
    Member giangntt's Avatar
    Thanks
    1

giup e voi

Trích dẫn Gửi bởi Administrator Xem bài viết
    Hướng dẫn cách sử dụng Teamviewer 8 9 10 cơ bản nâng cao chi tiết nhất

Teamviewer là 1 trong những phần mềm khá phổ biến trên thế giới hiện nay và được sử dụng nhiều ở Việt Nam. Tuy nhiên cũng có khá nhiều bạn chưa sử dụng phần mềm này và thắc mắc rằng đây là phần mềm gì, có chức năng sao. Có gây nguy hiểm cho máy tính hay không.

Teamviewer là gì?

Teamviewer là 1 phần mềm kết nối giữa 2 hay nhiều máy tính với nhau giúp bạn có thể điều khiển máy tính khác, gửi file, video, chat...

Download teamviewer nếu bạn chưa có: Download Teamviewer 10 Full Portable miễn phí - Phần mềm kết nối máy tính

Sử dụng teamviewer có nguy hiểm, có sợ bị hack?

Không. Vì đây là 1 phần mềm khá uy tín và có tiếng nên độ bảo mật an toàn khá cao. Trừ khi bạn sử dụng các bản lậu trên mạng thì mới có nguy cơ. Để kết nối được tới máy tính của bạn thì máy tính của người khác phải có ID, password, và teamviewer của máy bạn phải mở lên. Vì thế không hoặc rất khó có khả năng này.

Ở các phiên bản teamviewer 8 9 10 gần đây thì giao diện gần như giống nhau và các chức năng cũng khá giống nhau. Ở bài viết này mình viết hướng dẫn sử dụng teamviewer trên bản 10. Với các bạn khác các bạn cũng làm tương tự.

Hướng dẫn sử dụng teamviewer

Trước tiên khi sử dụng Teamviewer sẽ có 2 trường hợp:
    - Bạn là người muốn kết nối tới máy tính người khác để điều khiển hoặc làm gì đó
    - Bạn cần trợ giúp để người khác vào máy tính của mình làm gì đó

Trước tiên mở teamviewer lên bằng cách click vào icon teamviewer ngoài desktop hoặc vào search để tìm kiếm teamviewer

Phần mềm teamviewer sẽ được mở lên. Tuy nhiên các bạn sẽ phải đợi trong giay lát để teamviewer thiết lập YOur ID và password. Xong đâu đấy máy tính sẽ hiển thị tương tự như phía dưới gồm các thông tin và cửa sổ đăng nhập.

Gửi ID và pass team viewer cho BQT để được hỗ trợ cài đặt từ xa
    pass: 7881

6. giangntt Đang Ngoại tuyến
    Member giangntt's Avatar
    Thanks
    1
    e gui wa roi e thay co su ket noi h lam sao nua adm